
 

 

 

Afisa Mkuu Mtendaji - KASNEB

Kasneb Towers,Hospital Road,Upper Hill,
Sanduku la Barua41362,00100 Nairobi   

Simu: +254(020)4923000,
Rununu: +254722201214, +254734600624

Barua pepe: info@kasneb.or.ke,Complaints@kasneb.or.ke 
Tovuti: www.kasneb.or.ke
Facebook: kasneb 
Twitter: @kasnebOfficial

        

  

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji

Commission on Administrative Justice
(Tume ya Uchunguzi wa Malalamishi ya Umma) 

Ghorofa ya pili,West End Towers,Mkabala na Shule Ya Upili 
Ya Aga Khan, Waiyaki Way 
ama
Sanduku la Barua20414,00200 Nairobi,
simu: +254-020-2270000/2303000/2603765/24412211/8030666

Barua pepe:info@ombudsman.go.ke (kwa maswali ya kijumla),
Complain@ombudsman.go.ke (kwa malalamishi)
Tovuti: www.ombudsman.go.ke

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 

au

KASNEB imejitolea kutoa huduma za upeo wa juu bila mapendeleo wala chuki kwa wadau wetu wote.
Huduma yoyote ambayo haiambatani na viwango hivi aama afisa yeyote ambaye hatazingatia azma yetu ya kutoa huduma kwa heshima na ubora inafaa aripotiwe kwa:

iliyorekebishwa 5/2026kasneb imethibitishwa na ISO, 9001:2015

S/ No. Huduma zinazotolewa Ahadi zetu Muda wa kutoa huduma Malipo yanayohitajika Matarajio yetu kutoka kwa wadau wadau

1. Majibu yanayohusiana 
na maswali kutoka kwa 
wateja na mawasiliano 
mengine

1.1 Kujibu simu kadri zinavyopigwa Katika kipindi cha sekunde kumi na 
tano(15)

Bila malipo Piga simu kwa nambari
020 4923000
+254722201214
+254734600624

1.2 Kuwahudumia wageni Katika kipindi cha dakika moja (1)
baada ya mgeni kuwasili

Bila malipo
makuu pamoja na vituo vya kutoa huduma
nyanjani

1.3 Kujibu maswali kwa kutumia:
(a)Barua pepe

(b)Mitandao ya kijamii

Katika kipindi cha siku moja (1) ya 
kufanyakazi

Katika kipindi cha saa moja(1)

Bila malipo

Bila malipo

Kuuliza maswali kupitia anwani rasmi ya 
barua pepe, mitandao ya kijamii na kupitia 
mfumo wa huduma za kieletroniki wa 
e-kasneb

1.4 Kutuma barua kupitia posta/
kampuni za utarishi/Kupeleka 
barua
sehemu zilizotengwa
(a)Barua za jumla
(b)Barua zinazohusiana na 
maswala ya kitaaluma

Katika kipindi cha siku tano (5) za 
kufanya kazi Bila malipo

Bila malipo

Kuuliza maswali kupitia anwani rasmi ya 
barua pepe, mitandao ya kijamii na kupitia 
mfumo wa huduma za kieletroniki wa 
e-kasneb

2. Mitihani na huduma
zinazohusiana

2.1 Kutoa ratiba ya mitihani kwa
watahiniwa

Baada ya kufanya malipo ya mtihani
kutumia mfumo wa portali ya 
usimamizi wa wanafunzi

Katika kipindi cha siku ishirini na 
moja (21) kabla ya kuanza kwa 
mtihani

Bila malipo Kupakua ratiba ya mitihani kupitia mfumo wa 
portali ya usimamiza ya wanafunzi kutumia
anwani inayoaminika ya barua pepe 

2.2 Kuwasilisha matokeo ya 
mtihani kwa watahiniwa

Katika kipindi cha siku thelathini 
(30) rasmi za kufanya kazi kutoka 
siku ya mwisho ya kufanya mtihani

Bila malipo Kupakua nakili ya matokeo ya mtihani kupitia 
mfumo wa e-kasneb kutumia anwani
inayoaminika ya barua pepe

2.3 Kutoa vyeti vya kufuzu kwa
watahiniwa waliopita mitihani

Katika kipindi cha miezi mitatu (3)
baada ya kutolewa majibu ya
mtihani yakidhibitisha kwamba
mtahiniwa amefuzu katika daraja
fulani ya mtihani ama mtihani wote

Bila malipo au kutoza 
ada ya kuhifadhi vyeti 
kwa mda Fulani miezi 
mbili baada ya 
kuvipeana vyeti

Kuchukua cheti cha kufuzu wewe 

maombi cheti kitumwe kwa njia ya usajili 
kupitia huduma ya posta

2.4 Kutoa vyeti vya idhini ya 
kutoa mafunzo kwa vyuo
vilivyohitimu

Katika kipindi cha miezi nne (4)
baada ya kupokea idhini ya kutoa
mafunzo

Malipo ya idhinisho la
muda sh10,000 kwa
muda wa miezi kumi 
na minane(18).Malipo 
ya idhinisho kamili
sh40,000 kwa mud 
awa miaka mitano(5)

Vyuo vya mafunzo viwasilishe stakabadhi 
zinazohitajika pamoja na anwani za 
kuaminika

2.5 Kuifanya marekebisho 
mitaala ya masomo

Uhakiki na marekebisho ya 
kina yamitaala katika kipindi cha 
miaka mitano (5) na uhakiki na 
marekebisho machache kila mwaka

Bila malipo Kutoa maoni kuhusiana na mitaala ya 
masomo

Kujihusisha katika uhakiki na marekebisho ya 
mitaala ya

2.6 Kushughulikia kesi za 
kinidhamu za watahiniwa

Hatua kuchukuliwa katika 
kipindi cha siku sitini (60) baada ya 
maamuzi na mwelekeo kutolewa na 
Kamati ya Mitihani

Bila malipo Ushirikiano na maelezo kamili kutoka kwa 
mtahiniwa anayetuhumiwa

2.7 Utoaji wa barua za 
uthibitisho wa matokeo ya 
mtihani 

Utoaji wa barua za uthibitisho wa 
matokeo ya mtihani

Ada inayohitajika ni Sh. 
600
Uthibitisho wa kitaasisi 
Sh. 1000

Ombi rasmi la uthibitisho wa matokeo ya 
mtihani kutoka kwa mtahiniwa

2.8 Kushughulikia maombi ya 
kuahirisha mtihani

Kushughulikia maombi ya 
kuahirisha mtihani

Bila malipo Kutuma maombi ya kuahirisha mtihani 
pamoja na sababu muafaka

Kutoa hakikisho la kuzingatia sheria za 
kanuni za kuahirisha mtihani

3. Malipo ya mtihani Mchakato wa malipo baada ya
kuhifadhi mitihani kwenye 
portali

Mchakato mara moja Ada inayotumika
imelipwa

Risiti rasmi na ratiba iliyotolewa

4. Usajili wa wauzaji Hakikisha wasambazaji 
wamesajiliwa ndani ya miongozo 
iliyoainishwa

Siku kumi na nne (14) Bila malipo Fomu ya maombiiliyojazwa kikamilifu,
wasifu wa kampuni, cheti cha ushirikishwa-
ji/usajili wa cheti cha siri, Cheti Halalai cha 
kuzingatia ushuru/misamaha, taarifa halisi ya 
benki,nakala ya cheti cha usajili na mashirika 
husika udhibiti, risiti ya malipo nya ada
isiyorejeshwa, nakala za fomu zilizorejeshwa 
kila mwaka, fomu zilizowasilishwa na sajili
ya kampuni, kitambulisho cha taifa/pasipoti.

5. Usindikaji wa zabuni Mchakato wa zabuni Siku tisini (90) Bila malipo Peana zabuni za bidhaa na huduma

6. Malipo ya bidhaa na 
huduma

Kulipia bidhaa na huduma 
zilizonunuliwa kulingana na 
viwango vilivyowekwa

Katika kipindi cha siku 
thelathini(30) baada ya kupokea 
bidhaa na huduma na pia
kuwasilisha stakabadhi ya
malipo yanayoambatana na
majukumu ya kikandarasi

Bila malipo Kutoa bidhaa na huduma za hali ya juu 
kulingana na majukumu ya kikandarasi

7. Ununuzi wa bidhaa,kazi 
na
huduma

Kuzingatia sheria na kanuni za
ununuzi wa bidhaa na huduma

Kulingana na vipengee vya sheria ya
ununuzi na uuzaji wa mali ya umma 
ya mwaka 2015

Malipo yanayo
ambatanishwa na
zabuni husika

Kutoa bidhaa na huduma kwa wakati 
unaotakikana
Kuzingatia sheria na kanuni za ununuzi wa
bidhaa na huduma

8. Uondoaji wa mali 
zilizopitwa na wakati

Kuzingatia na kudumisha 
taratibu zilizowekwa za uondoaji 
wa mali zilizopitwa na wakati

Siku sitini (60) kutoka tarehe ya
tangazo

Bila malipo Kuzingatia na kudumisha taratibu 
zilizowekwa za uondoaji wa mali zilizopitwa 
na wakati

9. Huduma zinazotolewa 
kupitia mfumowa wa 
portali ya usimamizi wa 
wanafunzi

Kuhakikisha kwamba mfumo wa
portali ya wanafunzi unafanya 
kazi kwa kiwango cha asilimia 
99.9

Kila wakati Bila malipo Kujisajili na kupokea huduma kwa kutumia
mfumo wa portali ya wanafunzi

10. Uchapishaji wa jarida la
kasneb

Kuchapisha na kusambaza 
jarida la kasneb Newsline

Mara tatu (3) kila mwaka Bila malipo Kupokea jarida la kasneb Newsline na
kutoa maoni kulihusu

11. Ushiriki wa umma katika
utungaji wa sera 
mchakato

Alika umma kushiriki katika
kutengeneza sera

Siku moja (1) Bila malipo Kuzoea masuala na ushiriki hai

12. Uajiri wa wafanyakazi Kuajiri wafanyakazi wenye 
uwezo kupitia maonyesho 
mchakato

Katika kipindi cha siku tisini (90) Bila malipo Fanya maombi rasmi  kulingana na tangazo

13. Usindikaji wa ombi la 
habari Kutoa

Kutoa habari kama 
inavyohitajika

Katika kpindi cha siku ishirini na 
moja (21)

Bila malipo Fanya ombi la habari

Maono yetu:
Wataalamu wa biashara waliowezeshwa na wanaotambulika kimataifa.

Mwito wetu :
Kubadilisha wataalamu wa biashara kupitia Mitihani, Uthibitishaji, Ithibati, Utafiti, Ubunifu na Ushauri.

Maadili yetu ya kimsingi: 
Kuzingatia Maarifa, Uwajibikaji, Uendelevu, Uungwana, Ubora, Mtukufu, Kumiliki. 

Wajibu wetu:
Kukuza mitaala ya mitihani,kuendesha mitihani katika viwango vya utaalamu,diploma na kiufundi,kuwaidhinisha watahiniwa waliofuzu katika nyanja za uhasibu, 
usimamizi wa fedha, karadha, utawala na usimamizi,teknolojia ya habari na taaluma husika;kuitangaza mitihani yetu humu nchini,katika eneo la Afrika Mashariki

na kati na ulimwengu mzima pamoja na kutoa idhini kwa vyuo vya mafunzo kwa ushirikiano na Wizara ya Elimu.


